8 लाखातली SUV किआ सोनेटने ठरली विक्रीत अव्वल, कैरेंसची घसरगुंडी

जुलै 2025 मध्ये किआ इंडिया ने आपल्या सर्व मॉडेल्सची विक्री आकडेवारी जाहीर केली. या महिन्यात किआ सोनेट सर्वाधिक विक्री झालेली कार ठरली.

Vinod Kamble
kia sonet sell report july 2025
kia sonet

भारतीय ग्राहकांमध्ये लोकप्रिय असलेल्या किआ इंडियाने जुलै 2025 मध्ये आपल्या सर्व मॉडेल्सची विक्री आकडेवारी जाहीर केली आहे. या महिन्यात किआ सोनेट ही कंपनीची सर्वाधिक विक्री झालेली मॉडेल ठरली. किआ सोनेटची एकूण 7,627 युनिट्सची विक्री झाली. मात्र, या कालावधीत किआ सोनेटच्या विक्रीत 19 टक्क्यांची घट झाली आहे. गेल्या वर्षी जुलै 2024 मध्ये हा आकडा 9,459 युनिट्स होता. भारतीय बाजारात किआ सोनेटची एक्स-शोरूम किंमत 8 लाख रुपयांपासून ते टॉप मॉडेलमध्ये 15.64 लाख रुपयांपर्यंत आहे. आता पाहूया कंपनीच्या इतर मॉडेल्सची विक्री.

- Advertisement -

किआ कार्निवलची विक्री फक्त 62 युनिट्स

विक्री यादीत दुसऱ्या क्रमांकावर किआची लोकप्रिय एमपीव्ही कैरेंस आहे. किआ कैरेंसने 34 टक्क्यांच्या वार्षिक वाढीसह 7,602 युनिट्सची विक्री केली. तिसऱ्या क्रमांकावर किआ सेल्टोस आहे. किआ सेल्टोसने 12 टक्क्यांच्या वार्षिक वाढीसह 6,010 युनिट्सची विक्री केली. सहाव्या क्रमांकावर किआ कार्निवल आहे, ज्याची विक्री फक्त 62 युनिट्स झाली.

EV6 आणि EV9 ला ग्राहक नाही

किआ EV6 आणि EV9 ला जुलै महिन्यात एकही ग्राहक मिळाला नाही. एकूण विक्रीची बातमी सांगायची झाल्यास, किआच्या गाड्यांची एकूण 22,135 युनिट्स विक्री झाली. एकूण विक्रीत 8 टक्क्यांची वार्षिक वाढ झाली आहे, तर गेल्या जुलै 2024 मध्ये हा आकडा 20,507 युनिट्स होता. जून 2025 मध्ये किआ कैरेंस ही बेस्ट-सेलिंग कार होती, जी आता दुसऱ्या क्रमांकावर गेली आहे.

- Advertisement -

ग्राहकांच्या गरजेनुसार किआने आपली मॉडेल्स अधिक आकर्षक आणि उपयुक्त बनवली पाहिजेत. तसेच, इलेक्ट्रिक व्हेईकल्सच्या विक्रीत वाढ करण्यासाठी विशेष योजना आखल्या पाहिजेत.

- Advertisement -

डिस्क्लेमर: या लेखातील माहिती सार्वजनिक विक्री आकडेवारीवर आधारित आहे. कृपया गाडी खरेदी करण्यापूर्वी आपल्या गरजेनुसार विचार करून निर्णय घ्या.

विनोद कांबळे हे MarathiGold.com साठी कार्स आणि बाईक्स या ऑटोमोबाईल कॅटेगरीमध्ये लेखन करणारे कंटेंट लेखक आहेत. ते वाहनांशी संबंधित फीचर्स, किंमत आणि अपडेट्सबाबत अचूक व उपयुक्त माहिती सादर करतात.