Breaking News

साप्ताहिक राशिभविष्य 15 ते 21 नोव्हेंबर: या आठवड्यात ग्रह-नक्षत्र काय संकेत देत आहेत, जाणून घ्या 12 राशीचे राशिभविष्य

मेष : राशीच्या लोकांना या आठवड्यात जीवनाशी संबंधित काही आव्हानांना सामोरे जावे लागेल. तथापि, जर तुम्ही संयमाने आणि विवेकबुद्धीने पुढे गेलात तर तुम्ही सर्व आव्हानांवर मात करण्यात यशस्वी होऊ शकता. या काळात आरोग्य आणि नातेसंबंध या दोन्हीकडे विशेष लक्ष द्यावे लागेल. तुम्ही तुमच्याच गैरसमजांना बळी पडू शकता. जर तुम्ही भागीदारीत कोणताही व्यवसाय करणार असाल तर पैशाशी संबंधित गोष्टी स्पष्ट केल्यानंतरच पुढे जा. कोर्टाशी संबंधित प्रकरणे बाहेर मिटवली तर बरे होईल. धोकादायक कामांपासून दूर राहा. परस्पर संभाषणात कोणासाठीही असे शब्द घेणे टाळा, ज्यामुळे तुमच्या प्रियजनांसोबतचे तुमचे नाते बिघडेल. आठवड्याच्या उत्तरार्धात तुम्हाला आळस सोडून हाताशी असलेल्या संधीचा फायदा घ्यावा लागेल. प्रेमसंबंधात प्रिय जोडीदाराच्या भावना किंवा मजबुरीकडे दुर्लक्ष करू नका. कठीण प्रसंगात जोडीदार तुमच्यासोबत राहील. आपल्या आहाराकडे लक्ष द्या आणि मौसमी आजारांपासून सावध रहा.

वृषभ : राशीच्या राशीच्या लोकांसाठी आजपासून नवीन संधी चालून येणार आहेत. करिअर-व्यवसायात अपेक्षित प्रगती होईल. कार्यक्षेत्रात वरिष्ठ आणि कनिष्ठ दोघांचे सहकार्य मिळेल. उत्पन्नाचे नवीन स्रोत निर्माण होतील. आठवड्याच्या मध्यात लांब किंवा कमी अंतराचा प्रवास शक्य आहे. वरिष्ठांच्या मदतीने जमीन आणि इमारतीशी संबंधित वाद मिटतील. प्रवास सुखकर आणि लाभदायक होईल. नोकरदार महिलांसाठी काळ अनुकूल आहे. अविवाहित लोकांचे विवाह निश्चित होऊ शकतात. प्रेमसंबंधात बळ येईल. कुटुंबातील सदस्य तुमच्या प्रेमावर लग्नाचा शिक्का बसवू शकतात. जोडीदाराशी सुसंवाद राहील. कुटुंबातील सदस्यांसोबत आनंदाने वेळ घालवण्याची संधी मिळेल. या आठवड्यात मुलांकडून काही आनंददायी बातम्या मिळतील, ज्यामुळे तुमचा आदर वाढेल.

मिथुन : राशीच्या लोकांसाठी हा सप्ताह सुदैवाने आहे. या आठवड्यात तुमचे विचार पूर्ण होतील. मोठी उद्दिष्टे साध्य करण्यासाठी हा काळ अतिशय अनुकूल आहे. अशा परिस्थितीत विशिष्ट कार्यात यश मिळविण्यासाठी आपली सर्व शक्ती द्या. करिअर आणि व्यवसायात प्रगतीच्या नवीन संधी मिळतील. सप्ताहाच्या सुरुवातीला एखाद्या प्रभावशाली व्यक्तीच्या मदतीने लाभाचे नवीन स्रोत निर्माण होतील. तुमच्या मेहनतीचे पूर्ण फळ मिळेल. जे लोक दीर्घकाळापासून बेरोजगार आहेत त्यांना रोजगार मिळेल. वरिष्ठ तुमच्या कामाचे कौतुक करतील. आठवड्याच्या मध्यात तुम्ही आरामशी संबंधित गोष्टींवर मोठी रक्कम खर्च करू शकता. प्रेम संबंध दृढ होतील आणि तुम्ही तुमच्या प्रिय जोडीदारासोबत आनंददायी वेळ घालवाल. वैवाहिक जीवन आनंदी राहील. जोडीदाराचा सन्मान वाढेल. तब्येतीत चढ-उतार असतील.

कर्क : या आठवड्यात स्वप्नांच्या जगातून बाहेर येत जमिनीवर कठोर परिश्रम करण्याची आवश्यकता असेल. या आठवड्यात तुम्हाला इतरांकडून फसवणूक टाळावी लागेल. कामाच्या ठिकाणी गुप्त शत्रूंपासून सावध राहा. विद्यार्थ्यांचे मन अभ्यासाने कंटाळले असेल, परंतु हे लक्षात ठेवा की कठोर परिश्रम केल्यासच यशाचे योग तयार होतील. अशा वेळी आळस सोडा आणि वेळेचे व्यवस्थापन करत ध्येयाकडे वाटचाल करा. त्रयस्थ व्यक्तीच्या हस्तक्षेपामुळे तुमच्या प्रेम-संबंधात गैरसमज निर्माण होऊ शकतात. अशा परिस्थितीत वादाऐवजी संवादाच्या माध्यमातून कोणताही प्रश्न सोडवावा लागेल. स्त्री मैत्रिणीच्या मदतीने एखादी वाईट गोष्ट घडू शकते. कौटुंबिक समस्यांबाबत भाऊ-बहिणी तुमच्या विरोधात येतील, पण तुमचा जोडीदार तुमच्या पाठीशी सावलीसारखा उभा राहील. हंगामी आजारांपासून सावध रहा.

सिंह : राशीच्या लोकांसाठी हा आठवडा मागील आठवड्याच्या तुलनेत बराच दिलासा देणारा असेल. आठवड्याच्या सुरुवातीला वरिष्ठ सदस्याच्या मदतीने घरगुती समस्या सोडवण्यात मोठे यश मिळेल. दीर्घकाळापासून आजारी असलेल्या प्रिय सदस्याच्या तब्येतीत सकारात्मक सुधारणा होईल. घरात प्रिय सदस्याच्या आगमनामुळे आनंदाचे वातावरण राहील. मित्राच्या मदतीने करारावर काम करणाऱ्यांना मोठ्या फायद्याची संधी मिळेल. आठवड्याच्या मध्यात घराच्या दुरुस्ती किंवा सुविधांशी संबंधित गोष्टींवर अतिरिक्त पैसे खर्च होऊ शकतात. करिअर-व्यवसायात अपेक्षित प्रगती दिसून येईल. बाजारात अडकलेला पैसा बाहेर आल्यावर मन तृप्त होईल. प्रेम संबंधांमध्ये निर्माण होणारे सर्व गैरसमज दूर होतील आणि प्रेम जोडीदाराशी जवळीक वाढेल. वैवाहिक जीवन आनंदी राहील. तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत लांब किंवा छोट्या सहलीला जाऊ शकता.

कन्या : राशीच्या लोकांना या आठवड्यात कामे पुढे ढकलण्याची सवय टाळावी लागेल. त्याचबरोबर गुप्त शत्रूंपासूनही सावध राहावे लागेल. तुमच्या योजना उघड करणे टाळा, अन्यथा तुमचे विरोधक तुमच्या योजनांचा भंग करू शकतात. जमीन-इमारतीच्या खरेदी-विक्रीमध्ये कोणत्याही प्रकारची घाई टाळा. कोणत्याही कौटुंबिक समस्येवर सहमतीने तोडगा काढण्याचा प्रयत्न करा आणि कोणत्याही परिस्थितीत भावंडांच्या अपेक्षांकडे दुर्लक्ष करू नका. प्रेमसंबंधात सावधपणे पावले टाका, अन्यथा तुमच्या कपाळावर कलंकाचा डाग पडू शकतो. तसेच, तुमच्या प्रेम जोडीदाराच्या भावनांकडे दुर्लक्ष करणे टाळा. आरोग्याची पूर्ण काळजी घ्या. जुनाट आजार पुन्हा उद्भवू शकतो. तथापि, तुमच्या आरोग्यासोबतच तुम्ही तुमच्या जोडीदाराच्या आरोग्याचीही काळजी कराल.

तूळ : तूळ राशीच्या लोकांनी उत्साहामुळे संवेदना गमावणे टाळावे. खूप उत्साह आणि आत्मविश्वास तुमच्यासाठी घातक ठरू शकतो. अशा परिस्थितीत कोणताही मोठा निर्णय घेताना हितचिंतकांच्या सल्ल्याकडे दुर्लक्ष करू नका. यावेळी करिअर-व्यवसायात पुढे जाण्याची गरज आहे, कारण एका छोट्याशा चुकीमुळे चौबे चले चले छेबे आणि दुबे झाला ही म्हण खरी ठरू शकते. प्रेम प्रकरणांमध्येही, तुम्हाला पीएनजी मोठ्या काळजीने वाढवावी लागेल. प्रेमप्रकरणांचे प्रदर्शन हे तुमच्या निंदा करण्याचे एक मोठे कारण बनू शकते, त्यामुळे तुमचे नाते सर्वांसमोर उघड करणे टाळा. या आठवड्यात तुम्हाला आर्थिक व्यवस्थापन करावे लागेल, अन्यथा पैशाशी संबंधित समस्यांचा परिणाम तुमच्या कौटुंबिक जीवनात दिसून येईल. कोणत्याही परिस्थितीत तुमच्या जोडीदाराच्या बोलण्याकडे दुर्लक्ष करू नका. घाईघाईत मोठा निर्णय घेऊ नका, विशेषत: करिअर आणि व्यवसायाबाबत आणि नातेवाईकांच्या सल्ल्याचाही विचार करा.

वृश्चिक : यावेळी तुम्हाला तुमच्या आयुष्यातील आव्हाने एक एक करून सोडवण्याची गरज आहे आणि या आठवड्यात तुमचे मित्र आणि कुटुंब या कार्यात खूप उपयुक्त ठरणार आहेत. एखाद्या वरिष्ठ किंवा प्रभावशाली व्यक्तीच्या मदतीने मालमत्तेशी संबंधित एखादे मोठे प्रकरण निकाली निघाल्यावर तुम्ही सुटकेचा नि:श्वास टाकाल. नोकरीच्या ठिकाणी वरिष्ठांची साथ मिळाल्यास विरोधक बाजूला होतील. आठवड्याच्या मध्यात अचानक खिशापेक्षा घरातील गरजांवर जास्त पैसा खर्च झाल्यास मन थोडे दुःखी राहील. नोकरदार महिलांसाठी हा काळ थोडा कठीण असू शकतो. एखाद्या गोष्टीबद्दल प्रियजनांशी मतभेद देखील संभवतात. तथापि, जेव्हा प्रेम प्रकरणांचा विचार केला जातो तेव्हा आपल्या प्रिय जोडीदारासोबत आनंददायी वेळ घालवण्याची संधी मिळेल. प्रेमप्रकरणात परस्पर विश्वास वाढेल. वैवाहिक जीवनात गोडवा राहील.

धनु : या आठवड्यात धनु राशीच्या लोकांनी कोणतीही मोठी समस्या सोडवताना खूप सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे. या आठवड्यात तुम्हाला तुमच्या आरोग्याबाबत आणि नातेसंबंधांबाबत अत्यंत सावधगिरी बाळगावी लागेल, अन्यथा जपलेले नाते बिघडू शकते आणि काही जुना आजार तुम्हाला पुन्हा शारीरिक त्रास देऊ शकतो. वाहन जपून चालवा. दुखापत होण्याची शक्यता आहे. या आठवड्याच्या उत्तरार्धात तुम्हाला करिअर किंवा व्यवसायाशी संबंधित चांगल्या संधी मिळतील, परंतु त्यासंबंधी कोणताही मोठा निर्णय घेण्यापूर्वी सर्व जोखमींचा अवश्य विचार करा. तथापि, या काळात, कामाच्या संदर्भात लांब किंवा कमी अंतराचा प्रवास आनंददायी आणि फायदेशीर सिद्ध होईल. प्रेमसंबंधात घनिष्टता येईल आणि जीवनातील समस्या सोडवण्यासाठी प्रेम जोडीदाराचे पूर्ण सहकार्य मिळेल. पत्नी आणि मुलांसोबत आनंदाने वेळ घालवण्याची संधी मिळेल. तुम्हाला कोणत्याही शुभकार्यात सहभागी होण्याची संधी मिळेल.

मकर : राशीच्या लोकांसाठी हा आठवडा संमिश्र ठरणार आहे. सप्ताहाच्या सुरुवातीला घरातील मांगलिक कार्यक्रमात सहभागी होण्याची संधी मिळेल. खूप दिवसांनी मित्र भेटण्याची शक्यता आहे. प्रिय व्यक्तीशी संबंधित मोठ्या यशामुळे कुटुंबात आनंदाचे वातावरण असेल. पूर्वी केलेल्या गुंतवणुकीतून पैसा मिळेल. परीक्षा-स्पर्धेशी संबंधित विद्यार्थ्यांना काही चांगली बातमी मिळू शकते. तथापि, त्यांना त्यांचे ध्येय साध्य करण्यासाठी सतत कठोर परिश्रम करावे लागतील. आठवड्याच्या उत्तरार्धात कौटुंबिक समस्या तुमच्यासाठी चिंतेचे कारण बनू शकतात. या काळात, तुम्ही तुमच्या करिअर व्यवसायाशी संबंधित कोणतीही जोखीम घेणे टाळले पाहिजे. जवळचा फायदा दूरच्याचा गैरसोय होण्याची शक्यता आहे. प्रेमसंबंधात घाईगडबडीत कोणताही मोठा निर्णय घेणे टाळा, अन्यथा तुम्हाला नंतर पश्चाताप करावा लागू शकतो. वैवाहिक जीवनात गोडवा राहील.

कुंभ : नोकरीच्या ठिकाणी वरिष्ठ आणि कनिष्ठांच्या सहकार्याने तुमची अपूर्ण कामे वेळेवर पूर्ण होतील. राजकारणाशी संबंधित लोकांना मोठ्या पदासह मोठी जबाबदारी मिळू शकते. एखाद्या प्रभावी व्यक्तीच्या मदतीने दीर्घकाळ रखडलेल्या कोणत्याही सरकारी कामाला गती मिळू शकते. आठवड्याच्या उत्तरार्धात सुखसुविधांवर पैसे खर्च करताना खिशाची काळजी घ्यावी लागेल, अन्यथा आर्थिक समस्यांना सामोरे जावे लागू शकते. तारुण्याचा बराचसा काळ मौजमजेत जाईल. घरातील वडिलधाऱ्या व्यक्तीच्या तब्येतीबद्दल मन चिंतेत राहील. प्रेम प्रकरणात घाईघाईने किंवा चुकीचे निर्णय घेणे टाळा. वैवाहिक जीवनात गोडवा टिकवण्यासाठी जोडीदाराच्या भावनांकडे दुर्लक्ष करू नका. हंगामी आजारांपासून सावध रहा.

मीन : राशीच्या राशीच्या लोकांनी या आठवड्यात लहानसहान गोष्टींना महत्त्व न देता आपल्या ध्येयावर लक्ष केंद्रित करणे आवश्यक आहे, कारण हातात असलेली संधी गमावली तर नंतर पश्चाताप करण्याशिवाय तुमच्याकडे काहीही उरणार नाही. आठवड्याच्या सुरुवातीला कामाच्या संदर्भात लांब किंवा कमी अंतराचा प्रवास शक्य आहे. प्रवासात आपल्या आरोग्याची आणि सामानाची पूर्ण काळजी घ्या. या काळात धार्मिक आणि सामाजिक कार्यात तुमचा सहभाग वाढेल. तसेच कोणत्याही शुभकार्यात सहभागी होण्याची संधी मिळेल. महिलांचा बराचसा वेळ उपासनेत जाईल. स्त्री मैत्रिणीच्या मदतीने प्रेम जीवनाशी संबंधित अडचणी दूर होतील आणि प्रेम जोडीदाराशी परस्पर विश्वास वाढेल. वैवाहिक जीवनात गोडवा राहील. विवाहित जोडप्यांना अपत्य सुख मिळू शकते.

About V Amit

आपल्यासाठी सर्वोत्तम माहिती घेऊन येण्याचा आमचा प्रयत्न असतो. जर आमचा हा प्रयत्न आपल्याला आवडला असेल तर आपण आम्हाला फेसबुकवर फॉलो करू शकता.