Breaking News

मुलीला आला बॉयफ्रेंड वर संशय आणि तिने DNA टेस्ट करण्याचे ठरवलं, पण रिजल्ट पाहून मुलीचे होश उडाले

एका मुलीने जेव्हा स्वताची डीएनए टेस्ट (DNA Test) करून घेतली तर तिला शॉक लागला. डीएनए टेस्ट नंतर तिला समजले कि तिचे 50 ‘सिक्रेट’ भाऊ बहीण आहे. या भाऊ बहिणी बद्दल तिला अगोदर काहीच माहिती नव्हती, आता तिला भविष्यातील एक चिंता सतावत आहे.

The Sun च्या रिपोर्ट अनुसार @izzyvn_98 या TikTok युजर ने एक व्हिडीओ शेयर करत एक हैरान करणारा खुलासा केला आहे. या व्हिडीओ मध्ये सांगितलं कि 2018 मध्ये तिने आपल्या पूर्वजांच्या बद्दल माहिती मिळवण्यासाठी डीएनए टेस्ट करून घेतली.

डीएनए टेस्ट नंतर समजलं कि तो इतालवी नाही. या नंतर एका महिलेने मेसेज करून त्याच्या बद्दल माहिती मागितली, कारण महिलेची मुलीचा डीएनए देखील या मुली सोबत जुळत होता.

वास्तविक या मुलीचा जन्म ‘स्प’ र्म डो’न’र’च्या माध्यमातून झाला आहे. मुलीच्या आईने स्वत:चे मूल जन्माला घालण्यासाठी स्प’र्म डो’न’रचा वापर केला, परंतु मुलीला तिच्या वडिलांबद्दल कोणतीही माहिती नव्हती.

डीएनए चाचणी करून ती अशा महिलांच्या शोधात निघाली, ज्यांनी स्प’र्म डो’न’रची मदत घेतली. यानंतर तिने आपल्या सर्व ‘भावंडांना’ शोधण्यासाठी फेसबुक ग्रुप तयार केला.

फेसबुक ग्रुप तयार केल्यानंतर जवळपास 50 सिक्रेट भाऊ-बहिणी त्याच्या संपर्कात आले. म्हणजेच ही सर्व मुले-मुलीही एकाच स्प’र्म डो’न’र पासून जन्माला आली. ही संख्या आणखी वाढू शकते, असे मुलीचे म्हणणे आहे.

यामुळे, तिला भीती वाटते की, ती ज्याला डेट करत आहे तो मुलगा कदाचित तिचा भाऊ म्हणून तर समोर येणार नाही ना. दरम्यान, TikTok व्हिडिओवर कमेंट करताना, एका युजरने उघड केले की त्याला स्प’र्म डो’न’र म्हणून 150 मुले आहेत.

यूकेमध्ये, एक दाता 10 कुटुंबांना स्प’र्म; देऊ शकतो. एप्रिल 2005 मध्ये द ह्यु’म’न फ’र्टि’ला’य’झे’श’न अँ’ड ऍ’क्ट (HFE कायदा) मध्ये सुधारणा केल्यानंतर, स्प’र्म डो’न’र’ची संपूर्ण माहिती देणे बंधनकारक करण्यात आले. स्प’र्म डो’न’र’च्या माध्यमातून जन्माला आलेल्या मुलांना आता १८ वर्षांची झाल्यानंतर त्यांच्या वडिलांची माहिती मिळू शकते.

About V Amit

आपल्यासाठी सर्वोत्तम माहिती घेऊन येण्याचा आमचा प्रयत्न असतो. जर आमचा हा प्रयत्न आपल्याला आवडला असेल तर आपण आम्हाला फेसबुकवर फॉलो करू शकता.