Breaking News

सकाळी घराचा मुख्य दरवाजा उघडल्यावर अवश्य करा हे काम, घरात नेहमी राहील सुख समृद्धी

आपण ज्या घरामध्ये राहतो त्या घराची वास्तू आपल्यासाठी खूप महत्त्वाची असते, विशेषत: त्याचा मुख्य दरवाजा, कारण मुख्य दरवाजातून जे काही घरात प्रवेश करते, त्यातूनच सकारात्मक किंवा नकारात्मक ऊर्जा आपल्या घरात प्रवेश करते.

अशा स्थितीत मुख्य दरवाजाची वास्तू बरोबर असेल तर घर बाहेरून येणाऱ्या नकारात्मक शक्तींपासून सुरक्षित राहते, परंतु घराच्या प्रवेशद्वारातच वास्तुदोष असेल तर त्यातून नकारात्मक ऊर्जा आणि शक्ती आकर्षित होतात. त्याचा आनंद आणि शांतीवर विपरीत परिणाम होतो. त्यामुळे घराचा मुख्य दरवाजा दोषमुक्त असणे अत्यंत गरजेचे आहे.

सकाळी उठल्याबरोबर घराच्या मुख्य गेटवर (दरवाजावर) गंगाजल शिंपडावे, यामुळे घराची मंगलमयता वाढते आणि घर देवी लक्ष्मीच्या प्रवेशास पात्र होते. त्यामुळे हे काम घरातील स्त्रीने म्हणजेच गृहलक्ष्मीने सकाळी लवकर करावे. यामुळे रात्री साचलेली नकारात्मक ऊर्जा दूर होते आणि देवी लक्ष्मीच्या आगमनाचा मार्ग मोकळा होतो.

घराच्या प्रवेशद्वारावर स्वस्तिक लावल्याने सर्व प्रकारचे वास्तू दोष नष्ट होतात. तसेच घराचे प्रवेशद्वार रांगोळीने सजवलेले असेल तर देवी लक्ष्मी तुमच्या घराकडे आकर्षित होते आणि त्यांच्या कृपेने कुटुंबात सुख-समृद्धी टिकून राहते.

याउलट घराची मंगलमयता वाढवण्यासाठी रोज घराच्या मुख्य दारावर गृहलक्ष्मीच्या हस्ते मंगलकारी तोरण लावावे, हे तोरण अशोकाचे किंवा आंब्याच्या पानांचे, पिंपळाच्या पानांचे असावे. ज्यास धाग्याने बांधून घराच्या मुख्य दरवाजाला टांगले जाते. यामुळे घरात सुख, शांती आणि समृद्धी राहते. असे मानले जाते की ज्या घरात तोरण बांधले जाते, तिथे देवतांचा आशीर्वाद राहतो.

तसेच जर बिल्वपत्राचे तोरण बांधले असेल तर कोणतीही नकारात्मक ऊर्जा घरात प्रवेश करू शकत नाही. अशा प्रकारे, तोरण मुख्य दरवाजाचे सौंदर्य वाढवते आणि त्याला शुभता प्रदान करते.

वास्तूनुसार घराचा मुख्य दरवाजा पूर्व किंवा पश्चिम दिशेला असणे उत्तम मानले जाते, या दिशेला असलेला मुख्य दरवाजा घरात सुख-समृद्धी आणतो.

तुमच्या घराचा मुख्य दरवाजा तुटलेला किंवा कुजलेला नसावा हेही ध्यानात ठेवा, खरं तर घराचा मुख्य दरवाजा तुम्हाला सुख, समृद्धी आणि सन्मान देतो, अशा परिस्थितीत जर ते योग्य नसेल तर त्याच्यामुळे तुमचा मान कमी होतो. नकारात्मक प्रभाव देखील होतो.

त्याचवेळी घराचा मुख्य दरवाजा लावताना हे लक्षात ठेवा की ते नेहमी आतून उघडले पाहिजे कारण घराचा दरवाजा बाहेरच्या बाजूने उघडला तर तुमच्यासाठी धोक्याची घंटा आहे. यामुळे, आपण अनेकदा अप्रिय आणि दुःखद बातम्या ऐकू शकता.

About V Amit

आपल्यासाठी सर्वोत्तम माहिती घेऊन येण्याचा आमचा प्रयत्न असतो. जर आमचा हा प्रयत्न आपल्याला आवडला असेल तर आपण आम्हाला फेसबुकवर फॉलो करू शकता.