Breaking News

Masik Rashi Bhavishya नोव्हेंबर 2021: करिअर, पैसा आणि आरोग्याच्या दृष्टीकोनातून नोव्हेंबर महिना कसा राहील, 12 राशीचे राशिभविष्य

मेष : मेष राशीच्या लोकांसाठी नोव्हेंबर महिना संमिश्र परिणाम देणारा सिद्ध होईल. या महिन्यात तुम्ही आळस सोडून तुमचे काम वेळेवर केले आणि आरोग्याची काळजी घेतली नाही तर हा महिना तुमच्यासाठी शुभ आहे. महिन्याच्या सुरुवातीला तुम्ही सुख-सुविधांवर भरपूर पैसा खर्च कराल. कुटुंबासमवेत आनंदाने वेळ घालवू, पण विसरुन कोणाच्या फाटक्यात पाय घालणे टाळा. अन्यथा तुम्ही अडचणीत येऊ शकता. महिन्याच्या मध्यात तुम्हाला तुमच्या आरोग्याची विशेष काळजी घ्यावी लागेल. या काळात तुम्ही हंगामी आजार किंवा पोटाशी संबंधित आजाराचे शिकार होऊ शकता. कामाच्या ठिकाणी गुप्त शत्रूंपासून सावध रहा आणि कोणत्याही व्यक्तीसाठी संभाषणात शब्दांचा शहाणपणाने वापर करा. जमीन आणि इमारतीची खरेदी-विक्री शक्य आहे. घरातील प्रिय व्यक्तीचे लग्न ठरल्यावर आनंदाचे वातावरण राहील. महिन्याच्या उत्तरार्धात करिअर-व्यवसायाच्या दिशेने अतिरिक्त प्रयत्न आणि श्रम करावे लागतील. प्रेमसंबंधात घनिष्ठता येईल. वैवाहिक जीवन आनंदी राहील.

वृषभ : वृषभ राशीसाठी नोव्हेंबर महिना जीवनाशी संबंधित अनेक संधी घेऊन येत आहे. तुम्हाला फक्त वेळ वाया न घालवता या संधींचा हुशारीने फायदा घ्यायचा आहे. नोकरीशी संबंधित प्रतीक्षा संपेल. व्यवसायात अपेक्षित नफा होईल आणि उत्पन्नाचे नवीन स्रोत निर्माण होतील. तुमची मेहनत आणि समजूतदारपणाने तुम्ही कामाच्या ठिकाणी नवीन ओळख निर्माण करू शकाल. नोकरदार महिलांसाठी योग्य. महिनाअखेरीस वाहन आनंदही संभवतो. महिन्याच्या तिसऱ्या आठवड्यात पैशाच्या व्यवहारात खूप सावध राहा. या दरम्यान कोणतेही काम अतिशय विचारपूर्वक हातात घ्या आणि जे हातात असेल ते दुसऱ्याच्या भरवशावर सोडू नका. अन्यथा सुरू असलेले काम बिघडू शकते. या दरम्यान, कामात अचानक व्यत्यय येऊ शकतो. प्रेमप्रकरणात सावकाश पावले उचला, अन्यथा घाईने बांधलेल्या गोष्टी बिघडू शकतात. सुखी वैवाहिक जीवन जगण्यासाठी जोडीदाराच्या भावनांकडे दुर्लक्ष करू नका. तसेच त्याच्या आरोग्याची विशेष काळजी घ्या. महिन्याच्या उत्तरार्धात लांब किंवा कमी अंतराचे धार्मिक प्रवास शक्य आहे.

मिथुन : मिथुन राशीसाठी नोव्हेंबर महिना जीवनातील सर्व प्रकारचे अडथळे दूर करून यशाचे नवीन दरवाजे उघडणारा आहे. इच्छित पद किंवा पदोन्नती मिळविण्यासाठी, तुम्हाला लोकांशी सुसंवाद आणि प्रेमाने चालावे लागेल. करिअर आणि बिझनेसमध्ये प्रगती करण्याच्या चांगल्या संधी मिळतील. मात्र, कोणताही मोठा निर्णय घेताना आपल्या हितचिंतकांचे मत घ्यायला विसरू नका. महिन्याच्या मध्यात तुमची मेहनत आणि प्रयत्नांचे सकारात्मक परिणाम दिसून येतील. या काळात तुम्हाला काही चांगली बातमी ऐकायला मिळू शकते. अपत्यप्राप्तीमुळे तुमचा सन्मान वाढेल. या काळात व्यवसायात अनपेक्षित लाभ होईल. जमीन-इमारत किंवा वाहनाशी संबंधित मोठे स्वप्न पूर्ण होईल. सरकारला फायदा होईल. महिलांची धार्मिक कार्यात रुची वाढेल. या महिन्यात कुटुंबासोबत वेळ घालवण्याची आणि हसण्याची मोठी संधी मिळेल. प्रेमसंबंधात घनिष्ठता येईल. प्रेमप्रकरणाचे रुपांतर लग्नातही होऊ शकते. महिन्याच्या उत्तरार्धात तुम्हाला तुमच्या आरोग्याची आणि नातेसंबंधांची चिंता करावी लागेल.

कर्क : कर्क राशीच्या लोकांना नोव्हेंबर महिन्यात आरोग्य आणि नातेसंबंधांबाबत खूप गंभीर राहावे लागेल, अन्यथा त्यांना मोठ्या समस्यांना सामोरे जावे लागू शकते. महिन्याच्या सुरुवातीला कामाच्या बाबतीत खूप व्यस्तता असेल, पण या सगळ्यामध्ये तुम्हाला तुमच्या तब्येतीची खूप काळजी घ्यावी लागेल आणि चांगले मित्र आणि कुटुंबीय यांच्याशी अतिशय विचारपूर्वक शब्द वापरावे लागतील. अन्यथा, काही मोठे गैरसमज तुमच्या वैयक्तिक नातेसंबंधात दुरावा निर्माण करण्याचे काम करू शकतात. विशेषत: प्रेमसंबंधांमध्ये विचारपूर्वक एक पाऊल पुढे टाका आणि वादाच्या ऐवजी संवादातून गैरसमज दूर करण्याचा प्रयत्न करा. एखाद्या प्रिय वस्तूच्या खरेदीसाठी खिशातून खर्च होण्याची शक्यता आहे. महिन्याच्या दुसऱ्या आठवड्यात लांब किंवा कमी अंतराचा प्रवास शक्य आहे. राजकारणाशी संबंधित लोकांना महिन्याच्या मध्यात काही चांगली बातमी ऐकायला मिळेल. इच्छित पद किंवा मोठी जबाबदारी मिळण्याबरोबरच नवीन आव्हानेही समोर येतील. या दरम्यान, करिअर किंवा व्यवसायाच्या नजीकच्या भविष्यात दूरचे नुकसान करणे टाळा. नोकरीत पूर्ण लक्ष द्या, अन्यथा नुकसान सहन करावे लागू शकते.

सिंह : सिंह राशीच्या लोकांसाठी नोव्हेंबर महिना संमिश्र फलदायी आहे. महिन्याची सुरुवात काही आव्हानांसह असेल, परंतु महिन्याच्या उत्तरार्धात मोठ्या आणि चांगल्या संधी मिळतील. महिन्याच्या सुरुवातीला सिंह राशीच्या लोकांना आपली प्रलंबित कामे वेळेवर पूर्ण करावी लागतील. या काळात कामाबाबत निष्काळजीपणा तुमच्यासाठी हानिकारक ठरू शकतो. कामाच्या ठिकाणी कोणाशीही सैल बोलणे टाळा अन्यथा अपमानित व्हावे लागू शकते. या दरम्यान, केवळ आपले आरोग्यच नाही तर घरातील वृद्ध व्यक्तीचे आरोग्य देखील मोठ्या चिंतेचे कारण बनू शकते. महिन्याच्या मध्यात तुम्हाला करिअर व्यवसायात चांगल्या संधी मिळतील. व्यवसायात अनपेक्षित लाभ होण्याची शक्यता आहे. नोकरीच्या ठिकाणी तुमचा सन्मान वाढेल. उत्पन्नाचे अतिरिक्त स्रोत असतील. मात्र, यशाच्या आवेशात असे पाऊल उचलू नका की तुम्हाला नंतर पश्चाताप करावा लागेल. जर तुम्ही तुमच्या प्रेम संबंधांबद्दल बोललात तर महिन्याच्या मध्यापर्यंत तुमच्या प्रेमात निर्माण झालेले गैरसमज दूर होतील आणि परस्पर विश्वास वाढेल. अविवाहित लोकांचे विवाह निश्चित होऊ शकतात. वैवाहिक जीवनात गोडवा राहील.

कन्या: कन्या राशीच्या लोकांसाठी नोव्हेंबर महिना चढ-उतारांचा असू शकतो. या महिन्यात तुम्ही भावनेच्या आहारी जाऊन कोणताही निर्णय घेणे टाळावे. महिन्याच्या पहिल्या सहामाहीत, तुमच्या बोलण्यात फरक पडेल आणि तुमच्या बोलण्याने परिस्थिती आणखी बिघडेल याची पूर्ण काळजी घ्या. अशा स्थितीत कोणाशीही बोलताना खूप काळजी घ्या. नफ्याला वाव आहे असे वाटत असेल तर तुमचा संकोच आणि अहंकार दोन्ही सोडून ते मिळवण्याचा प्रयत्न करावा लागेल. अन्यथा त्याचा गैरफायदा कोणीतरी घेईल. महिन्याच्या मध्यात तुमच्या प्रकृतीची काळजी घ्या. या काळात तुम्ही हंगामी आजार किंवा कोणत्याही प्रकारच्या संसर्गाला बळी पडू शकता. हाडांशी संबंधित आजारही उद्भवू शकतात. नोकरीच्या ठिकाणी वरिष्ठ आणि सहकाऱ्यांच्या दुर्लक्षामुळे तुमचे मन दुखी राहू शकते. अनावश्यक गोष्टींवर जास्त पैसे खर्च होतील. महिन्याच्या उत्तरार्धात एखाद्या वरिष्ठ व्यक्तीशी भेट होईल आणि त्यांच्या मदतीने उत्पन्नाचे नवीन स्रोत तयार होतील. प्रेमसंबंधात घनिष्ठता येईल आणि प्रेम जोडीदाराची पूर्ण साथ मिळेल. वैवाहिक जीवन आनंदी राहील.

तूळ : तूळ राशीच्या लोकांसाठी नोव्हेंबर महिना सुखाचा आणि भाग्याचा आहे. या महिन्यात तुम्ही नवीन योजनांवर काम कराल ज्यामुळे केवळ आर्थिक लाभच होणार नाही तर सामाजिक प्रतिष्ठा देखील मिळेल. उत्पन्नाचे नवीन स्रोत निर्माण होतील आणि महिनाभर पैशाचा ओघ सुरू राहील. करिअर-व्यवसायात अपेक्षित प्रगती होईल. वरिष्ठांच्या मार्गदर्शनाखाली उचललेले पाऊल भविष्यात अत्यंत फायदेशीर ठरेल. महिन्याच्या मध्यात तुम्हाला तुमच्या कुटुंबातील सदस्य आणि जुन्या मित्रांच्या भावनांकडे दुर्लक्ष करणे टाळावे लागेल. आईसोबत एखाद्या गोष्टीवरून वैचारिक मतभेद संभवतात. यशाच्या अहंकारात प्रियजनांची उपेक्षा भविष्यात घातक ठरू शकते. या दरम्यान आहार आणि आरोग्याकडे विशेष लक्ष द्यावे लागेल आणि कोणत्याही प्रकारच्या नशेपासून दूर राहावे लागेल. प्रेमसंबंधात बळ येईल. लव्ह पार्टनरसोबत चांगला वेळ घालवण्याची संधी मिळेल. नातेवाईक तुमचे प्रेम मान्य करून लग्नावर शिक्कामोर्तब करू शकतात. जोडीदाराच्या गरजा आणि भावनांकडे दुर्लक्ष करणे

वृश्चिक : समजूतदारपणा आणि धैर्याने ते सर्व प्रकारच्या समस्यांवर सहजपणे उपाय शोधू शकतात. कार्यक्षेत्रात वरिष्ठ आणि कनिष्ठांचे असहकार्य असूनही तुम्ही तुमचा प्रकल्प वेळेत पूर्ण करू शकाल. परदेशात काम करणाऱ्या लोकांना मोठा प्रोजेक्ट मिळू शकतो. जमीन आणि इमारतीशी संबंधित प्रकरणे न्यायालयाबाहेर निकाली निघाल तेव्हा तुम्हाला खूप आराम वाटेल. महिन्याच्या मध्यात कामाचा अतिरेक आणि हंगामी आजारांमुळे तुमच्या आरोग्यावर परिणाम होऊ शकतो. या काळात मुलांशी संबंधित मोठी चिंता असू शकते. त्याच वेळी, महिन्याच्या उत्तरार्धात, तुम्हाला कुटुंबाशी संबंधित कोणत्याही बाबतीत मोठा निर्णय घ्यावा लागेल. प्रेमसंबंधांमध्ये काळजीपूर्वक वाटचाल करावी लागेल. तुमच्या प्रिय जोडीदाराचा विश्वास जिंकण्यासाठी तुम्हाला थोडा वेळ थांबावे लागेल. जोडीदारासोबत लांब किंवा कमी अंतराचा प्रवास संभवतो.

धनु : धनु राशीच्या लोकांसाठी हा महिना खूप धावपळीचा ठरेल. या महिन्यात तुमच्याकडे काम जास्त आणि वेळ कमी असेल. अशा परिस्थितीत, वेळेचे व्यवस्थापन करून आणि आळशीपणाचा त्याग करूनच तुम्ही तुमची सर्व कामे पूर्ण करू शकाल. महिन्याच्या सुरुवातीला तुम्हाला लाभाच्या अनेक संधी मिळतील, ज्या तुम्हाला सध्या चालू असलेल्या कामावर परिणाम न करता मिळवाव्या लागतील. त्याच वेळी, महिन्याच्या पूर्वार्धात, तुम्हाला तुमची दिनचर्या आणि आहाराची विशेष काळजी घ्यावी लागेल, अन्यथा पोटाशी संबंधित समस्या उद्भवू शकतात. महिन्याच्या मध्यात तुम्हाला घरातील सर्व आवश्यक गोष्टींवर खिशातून जास्त खर्च करावा लागू शकतो. या काळात आर्थिक आणि कौटुंबिक चिंता तुमच्यावर वर्चस्व गाजवू शकतात, ज्यामुळे तुमचा आत्मविश्वासही कमी होईल. तथापि, अविवाहित लोकांचे विवाह या महिन्यात निश्चित केले जाऊ शकतात. प्रेमसंबंध मजबूत होतील आणि त्याचे रुपांतर लग्नातही होऊ शकते. महिन्याच्या शेवटी प्रिय व्यक्तीच्या आगमनामुळे घरात आनंदाचे वातावरण राहील.

मकर : छोट्या-छोट्या गोष्टी बाजूला ठेवल्या तर हा महिना खूप फायदेशीर आणि मकर राशीसाठी यशाचे नवीन दरवाजे उघडणारा ठरणार आहे. महिन्याच्या पूर्वार्धात परीक्षा-स्पर्धेची तयारी करणाऱ्या लोकांना काही चांगली बातमी ऐकायला मिळू शकते. करिअर-व्यवसायात अपेक्षित प्रगती होईल. उत्पन्नाचे नवीन स्रोत निर्माण होतील. महिन्याच्या मध्यात सत्ताधारी पक्षाकडून वरिष्ठ व्यक्तीच्या माध्यमातून लाभ वाढण्याची शक्यता प्रबळ राहील. तथापि, व्यवसायात कोणत्याही प्रकारची जोखीम घेणे टाळावे लागेल. जर तुम्ही एखादी मोठी योजना किंवा जमीन खरेदी करण्यासाठी पैसे गुंतवण्याचा विचार करत असाल तर हितचिंतकांचे मत घ्यायला विसरू नका. सामाजिक-धार्मिक कार्यात सहभागी होण्याची संधी मिळेल. प्रेमसंबंधात तीव्रता येईल. लव्ह पार्टनरकडून मोठी सरप्राईज गिफ्ट मिळू शकते. जोडीदार आणि मुलांसोबत आनंदाने वेळ घालवण्याच्या अनेक संधी मिळतील. तुम्ही कुटुंबासह लांब पल्ल्याच्या सहलीलाही जाऊ शकता.

कुंभ : कुंभ राशीसाठी नोव्हेंबर महिना शुभ आहे. या महिन्यात तुमची विचार केलेली कामे वेळेवर पूर्ण होतील. नोकरीच्या ठिकाणी तुमचा सन्मान वाढेल. करिअर आणि व्यवसायात अपेक्षित प्रगती होईल. व्यावसायिक प्रगतीसाठी केलेले सर्व प्रयत्न फलदायी ठरतील. तथापि, भागीदारीत व्यवसाय करणार्‍यांनी पैशाशी संबंधित गोष्टी साफ करून पुढे जाणे योग्य राहील. एखाद्यावर जास्त विश्वास ठेवणे तुमच्यासाठी हानिकारक ठरू शकते. महिन्याच्या मध्यात तुम्हाला जमीन, इमारत किंवा वडिलोपार्जित संपत्तीचा लाभ मिळू शकतो. जे लोक दीर्घकाळापासून बेरोजगार आहेत त्यांना रोजगार मिळू शकतो. मुलांकडून काही सुखद बातमी मिळेल. स्त्री मित्राच्या मदतीने प्रेमसंबंधातील अडचणी कमी होतील, त्यामुळे मन प्रसन्न राहील. प्रेम जोडीदारासोबत परस्पर प्रेम आणि सौहार्द वाढेल. महिन्याच्या उत्तरार्धात घरातील काही शुभ कार्य पूर्ण होऊ शकतात.

मीन : मीन राशीच्या लोकांसाठी नोव्हेंबर महिना संमिश्र परिणाम देणारा असू शकतो. गेल्या महिन्यापासून सुरू असलेल्या समस्या नोव्हेंबरच्या पहिल्या सहामाहीत कायम राहतील, परंतु महिन्याच्या अखेरीस त्यांचे निराकरण होईल. कामाच्या ठिकाणी भरपूर काम असल्यामुळे तुम्ही घर आणि कुटुंबासाठी कमी वेळ काढू शकाल. आर्थिकदृष्ट्या, तुम्हाला या महिन्यात व्यवस्थापन करावे लागेल, अन्यथा तुम्हाला कर्ज घ्यावे लागेल. महिन्याच्या दुस-या आठवड्यात घर दुरुस्ती किंवा सुविधांशी संबंधित गोष्टींवर अतिरिक्त पैसे खर्च होऊ शकतात. या काळात तुम्हाला लांब किंवा कमी अंतराचा प्रवास करावा लागू शकतो. प्रेम संबंधांमधील गैरसमज तुमच्या तणावाचे प्रमुख कारण बनू शकतात. प्रेमसंबंध मजबूत करण्यासाठी, आपल्या प्रेम जोडीदारावर आपली मते लादण्याऐवजी, आपल्याला त्याच्या भावना आणि गरजा समजून घ्याव्या लागतील. जोडीदाराच्या आरोग्याबाबत मन चिंतेत राहील. अनियंत्रित खाण्याच्या सवयी आणि दिनचर्या तुमच्या स्वतःच्या आरोग्यावरही परिणाम करू शकतात.

About V Amit

आपल्यासाठी सर्वोत्तम माहिती घेऊन येण्याचा आमचा प्रयत्न असतो. जर आमचा हा प्रयत्न आपल्याला आवडला असेल तर आपण आम्हाला फेसबुकवर फॉलो करू शकता.